K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

25 tháng 1 2022

tháng nào cũng có 

HT

25 tháng 1 2022

Tháng nào cũng có

25 tháng 1 2022

tháng 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12

25 tháng 1 2022

tháng 2

Mỗi tháng Dương lịch đều  từ 30 đến 31 ngày, nhưng tháng Hai chỉ có 28 hoặc 29 ngày nếu là năm nhuận, là do giữ nguyên cách tính lịch của người La Mã trước kia.

25 tháng 1 2022

tháng 2

25 tháng 1 2022

tháng 2 năm ko nhuận

25 tháng 1 2022

tháng nào cũng có , đố mẹo à

25 tháng 1 2022

là tháng 2

25 tháng 1 2022

12 tháng 

3 tháng 7 2016

ngày 3 tháng 7 là ngày j z ?

 

5 tháng 7 2016

mơn pạn nhìu nhoa

tuy hơi muộn nhưng pạn cx zậy nhé

29 tháng 10 2019

Đáp án A

Gọi điện năng xưởng tiêu thụ 1 tháng là Q (kWh). Theo đề bài, Q = 1900,8 kWh nên công suất tiêu thụ của xưởng là 

Ta thấy đáp án I = 2700A là vô lý nên chọn I = 50A. Khi đó 

12 tháng 12 2017

Gọi điện năng xưởng tiêu thụ 1 tháng là Q (kWh). Theo đề bài, Q = 1900,8 kWh nên công suất tiêu thụ của xưởng là  ⇒ P t t = Q t = 10800 ( W )

Ta có U p h a t = Δ U + U t t ⇔ 220 = I . R + P t t I ⇒ I = 2700 ( A ) I = 50 ( A )  . Ta thấy đáp án I = 2700A là vô lý nên chọn I = 50A. Khi đó Δ U = I . R = 4 ( V )

8 tháng 7 2017

Chọn A.

Công suất tiêu thụ của xưởng:

Độ sụt áp trên đường dây tải: 

27 tháng 12 2018

Đáp án A

+ Phạ thế = DPd + Pnhà máy Û

xSfIDzTo36Pk.png 

 

Û 0,08I2 – 220I + 10800 = 0

 

 

® I = 2700 A (loại) và I = 50 A

® DU = I.R = 50.0,08 = 4 V

24 tháng 7 2016

Công suất cơ học là công suất có ích
 công suất ban đầu động cơ là:

\(P=\frac{7,5.100}{80}=9,375\left(kW\right)\)

 công suất tiêu thụ trong 1 tháng là : 

8 . 30P = 8 . 30 . 9,375 = 2250 (kW)

Số tiền mà phân xưởng phải trả 1200 . 2250 2700000 (đồng)

24 tháng 7 2016

Ta có:
Công suất điện: 

\(P=\frac{P_c}{H}.100=9,375kW\)
Số tiền phải trả trong một ngày:

 \(9,375.8.1200=90000\left(đ\right)\)
Số tiền phải trả trong 30 ngày là: 

\(90000.30=2700000\left(đ\right)\)

6 tháng 7 2016

Sau thời gian T/2 thì vật quay thêm một cung tròn là \(\varphi=t\omega=\frac{T}{2}.\frac{2\pi}{T}=\pi.\)

Như vậy bạn có thể tưởng tượng và nhìn vào đường tròn sau vị trí của vật ban đầu ở điểm M (không phải N vì N có li độ là 3 nhưng vận tốc âm (hướng theo chiều âm trục x))sau khi quay được 180 độ đến M'.

3 x v>0 M M' 180 -3 v<0 - + v<0 N

Như vậy sau T/2 vật ở li độ x= -3 và vận tốc hướng theo chiều âm của trục x là v = -20 cm.

 

29 tháng 8 2019

Đáp án D

Sử dụng lí thuyết về điện năng tiêu thụ công suất điện

Cách giải: Điện năng tiêu thụ của động cơ điện xoay chiều trọng 1 tháng (30 ngày)

A = P t = P i H . t = 7 , 5 0 , 8 . 8 . 30 = 2250 ( k W h )  

Số tiền mà phân xưởng phải trả N = A. 2000 = 2250. 2000 = 4.500.000 đồng

18 tháng 7 2017

Đáp án C