Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Dùng được là bao nhiêu cố định dùng lực ?
Mình đọc không hiểu
sửa đề :Một vật nặng 42 kg kéo lên cao 4 m bằng ròng rọc động thì dùng lực là bao nhiêu và ròng rọc cố định dùng lực là bao nhiêu?
ta có 42kg=420N
do đó khi dùng ròng rọc động thì dùng 1 lực là 210N
ròng rọc cố định thì dùng 1 lực là 420N
Khối lượng riêng của nhôm:
$\rho=2700\ kg/m^3$
Khối lượng:
$m=0,5\ kg$
Thể tích:
$V=\dfrac{m}{\rho}$
$V=\dfrac{0,5}{2700}$
$V=\dfrac{1}{5400}\ m^3$
$V\approx0,000185\ m^3$
Trọng lượng:
$P=10m$
$P=10\cdot0,5$
$P=5\ N$
Vậy thể tích là $0,000185\ m^3$, trọng lượng là $5\ N$.
Khối lượng riêng của xăng:
$\rho=700\ kg/m^3$
Đổi:
$3\ lít=0,003\ m^3$
Khối lượng xăng:
$m=\rho V$
$m=700\cdot0,003$
$m=2,1\ kg$
Trọng lượng:
$P=10m$
$P=10\cdot2,1$
$P=21\ N$
Vậy trọng lượng của $3$ lít xăng là $21\ N$.
Ta có 1,2l nước =1,2dm3=0,0012m3
0,0012 x 1000=1,2(kg)
=>Chọn A
0,25 N = 0,025 Kg
0,25 N = 25g
thanks