Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
trọng lượng riêng của dầu ăn là:
ADCT: d=P.V = 0,86.0,001 = 8,6
Bài 1 Giới hạn đo (GHĐ) của thước là độ dài lớn nhất ghi trên thước. Bài 1
Giới hạn đo (GHĐ) của thước là độ dài lớn nhất ghi trên thước.
Độ chia nhỏ nhất (ĐCNN) của thước là độ dài giữa hai vạch chia liên tiếp trên thước.
Bài 2a) $0,15km=150m$
b) $43kg=43000g$
c) $850ml=0,85dm^3$
d) $100lít=0,1m^3$Độ chia nhỏ nhất (ĐCNN) của thước là độ dài giữa hai vạch chia liên tiếp trên thước. Bài 2 a) $0,15km=150m$ b) $43kg=43000g$ c) $850ml=0,85dm^3$ d) $100lít=0,1m^3$
Đổi:
$V=40dm^3=0,04m^3$
Khối lượng:
$m=\rho V$
$m=7800\cdot0,04$
$m=312kg$
Vậy thanh sắt có khối lượng $312kg$.
1 lạng =........\(\dfrac{1}{10}\).......... kg
1 gam=..........\(\dfrac{1}{1000}\)............ kg
1 miligam=........\(\dfrac{1}{1000000}\).................kg
1 lạng = 0,1 kg
1 gam = \(\dfrac{1}{1000}\) kg
1 miligam= \(\dfrac{1}{1000000}\)kg
Đổi 35dm3= 35000cm3
35dm3 đồng có khối lượng:
(35000.17,8):2= 311500(g)=311,5(kg)
Đáp số: 311,5kg
Tóm tắt:
\(V_1=2cm^3=0,000002m^3\)
\(m_1=17,8g=0,0178kg\)
\(V_2=35dm^3=0,035m^3\)
=========
\(m_2=?kg\)
Khối lượng riêng của đồng:
\(D=\dfrac{m_1}{V_1}=\dfrac{0,0178}{0,00002}=8900\left(kg/m^3\right)\)
Khối lượng của đồng có thể tích 35dm khối:
\(m_2=D.V_2=8900\cdot0,035=311,5\left(kg\right)\)
1 gam
1g
1 gam
1 gam
1 gam
0,001 kg bằng 1 gam
https://www.youtube.com/watch?v=LaeceS-geZs
1 g
1
1 gam
1 gam
1gam